” Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MAENEO YA KASKAZINI
MWA MKOA WA KIGOMA
Umetolewa: (22/08/2024)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Kigoma na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(@) (b)
Kibondo
Mvua (mm)
Kielelezo [ 1388-395
[ ] Wastani hadi chini ya wastani [ 396 - 402
[ Utabiri utatolewa Oktoba, 2024 I 403 - 409

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Kigoma. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za kaskazini mwa mkoa wa Kigoma. Angalizo:
Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na
mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(1). Kwa ujumla moua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya kaskazini mwa mkoa wa Kigoma.
(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Septemba, 2024.
(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za kaskazini mwa mkoa wa
Kigoma. Msimu unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KAKONKO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kakonko.

Mkoa wa Kigoma

Wilaya ya Kakonko

"\

).

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kakonko, Kigoma.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Kakonko.

(i)). Moua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

(iii)). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora

za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kakonko
Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kakonko ni kati ya
milimita 380 hadi 400.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji

wa malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

. Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kuvanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
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(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KIBONDO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kibondo.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Kigoma

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
Wilaya ya Kibondo

maeneo mengi ya wilaya ya Kibondo.

I

(i)). Moua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2024 na

s

zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na

vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua

usioridhisha.

(iii)). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya

Disemba, 2024.
(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
Kielelezo
[IWastani hadi Chini ya Wastani za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya

Kibondo, Kigoma.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kibondo Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2024. Matokeo

Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024. (). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

- . .t . . maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za

wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua mazao.
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kibondo ni kati ya (ii).
milimita 380 hadi 410.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa

mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

kujitokeza.
2024.

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi . . el i
. . . e , wa malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa

Vuli, 2024. .
Ushauri
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . . .
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. (i) Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za

) muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Angalizo:

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. na upungufu wa maji unaotarajiwa.

uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana

. e . .. . o .. iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri (it

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, (iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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